Sáng ngày 05.4, tại Hội trường UBND xã Tam Tiến, Bảo tàng tỉnh và UBND xã đã phối hợp tổ chức khai mạc trưng bày, triển lãm về biển đảo với chủ đề “Hoàng Sa, Trường Sa - Những bằng chứng lịch sử và pháp lý”.
Học sinh đang lắng nghe giới thiệu về Hoàng sa Trường Sa
Đây là hoạt động thường xuyên của Bảo tàng tỉnh Quảng Nam trong những năm gần đây nhằm mục đích tuyên truyền, giới thiệu những tư liệu, hình ảnh khẳng định chủ quyền của Việt Nam đối với hai quần đảo Hoàng Sa, Trường Sa; qua đó, góp phần nâng cao nhận thức, tinh thần đoàn kết và ý thức trách nhiệm của các tầng lớp nhân dân, đặc biệt là thế hệ trẻ trong công cuộc xây dựng và bảo vệ quê hương, đất nước cũng như gìn giữ, bảo vệ chủ quyền biển, đảo thiêng liêng của Tổ quốc.
Triển lãm diễn ra trong 3 ngày, từ ngày 05.4.2018 đến hết ngày 07.4.2018.